– Google Tivi Sony XR-98X90L 4K 98 inch Google TV MỚI 2023 thiết kế One Slate tối giản, các cạnh viền của tivi được làm siêu mỏng mang đến trải nghiệm hình ảnh tràn viền, giúp bạn tập trung trọn vẹn vào nội dung hiển thị.
*Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa
Công nghệ hình ảnh
– Google tivi Sony có độ phải 4K cho hình ảnh sắc nét, chân thực.
– Công nghệ XR Clear Image giảm độ mờ hình ảnh giúp các phân cảnh chuyển động trở nên mượt mà.
Công nghệ âm thanh
Hệ điều hành
Tiện ích
– Ứng dụng Android TV điều khiển tivi cùng hệ sinh thái nhanh chóng, tiện lợi.
Nhìn chung, Google Tivi Sony XR-98X90L 4K 98 inch mang chất lượng hình ảnh sắc nét, chân thực với độ phân giải 4K cùng kích thước 55 inch khi xem chương trình tivi, xem phim đều rất mãn nhãn. Đi kèm với hệ thống âm thanh chất lượng với chuẩn Dolby Atmos cho bạn đắm chìm trong âm thanh đa chiều sống động, bao trùm khắp căn phòng. Hệ điều hành Google TV giao diện thân thiện, dễ sử dụng kết hợp với kho ứng dụng phong phú, giải trí đỉnh cao cho gia đình bạn.
Xem thêm nội dung Thu gọn nội dung
Hỏi đáp - Bình luận
Google Tivi LED Sony XR-98X90L 4K 98 inch
120.000.000₫ 140.000.000₫
Khuyến mãi
  • Miễn phí 12 tháng gói cơ bản trên ứng dụng Galaxy Play
  • Miễn phí 6 tháng xem phim và truyền hình trên ứng dụng VieOn
  • Cam kết sản phẩm mới 100%, nguyên đai nguyên kiện.
  • Bảo hành chính hãng tivi 2 năm, remote 1 năm, adapter 2 năm
  • Bảo hành kích hoạt điện tử, tổng đài bảo hành Sony 1800588885
  • 1 đổi 1 trong 7 ngày đầu nếu lỗi do hãng sản xuất.
  • Cam kết giao hàng trong ngày
  • Đền gấp 10 lần nếu không phải hàng chính hãng
Thông số kỹ thuật
Hãng sản xuất
Sony
Loại TV
Google Tivi
Kích cỡ màn hình
98 inch
Loại màn hình
LED nền (Full Array LED)
Độ phân giải
4K (3840 x 2160)
Hệ điều hành
Google TV năm 2023
Chất liệu chân đế
Hợp kim
Chất liệu viền TV
Kim loại
Nơi sản xuất
Malaysia
Năm ra mắt
2023
Bảo hành chính hãng
24 tháng
Công nghệ hình ảnh
Chuyển động mượt Motionflow XR 800
Tăng cường tương phản XR Contrast Booster 10, HDR remaster, Dynamic Contrast Enhancer
Kiểm soát đèn nền – Local Dimming
Tăng cường màu sắc XR Triluminos Pro
Làm mượt chuyển động XR Motion Clarity
Đồng bộ khung hình/tần số quét chơi game VRR
Hiệu chuẩn màu sắc Netflix Calibrated Mode
Bộ vi xử lý
Bộ xử lý trí tuệ nhận thức XR Cognitive
Tần số quét thực
120Hz
CÔNG NGHỆ ÂM THANH
Tổng công suất loa
30W
Số lượng loa
4 loa(2 loa 10W, 2 loa 5W)
Âm thanh vòm
Dolby Atmos, Dolby Audio, Nâng cấp âm thanh vòm 3D
DTS Digital Surround, 3D Surround Upscaling
Hệ thống loa
Ch 2.2
Kết nối với loa tivi
Các công nghệ khác
Âm thanh phát từ màn hình Acoustic Multi Audio
Khuếch đại âm thanh Voice Zoom 2
Điều khiển tivi bằng điện thoại
Ứng dụng Android TV
Điều khiển bằng giọng nói
 Tìm kiếm giọng nói trên YouTube bằng tiếng Việt Google Assistant có tiếng Việt
Chiếu hình từ điện thoại lên TV
 AirPlay 2, Chromecast
Remote thông minh
Remote tích hợp tích micro tìm kiếm giọng nói
Tiện ích thông minh khác
 Micro tích hợp trên TV điều khiển giọng nói rảnh tay Bravia CAM (mua thêm camera)
Ứng dụng phổ biến
YouTube
Netflix
Galaxy Play (Fim+)
FPT Play
VieON
Google Play
Kết nối Internet
Cổng LAN, Wifi
Bluetooth
Bluetooth (Kết nối loa, thiết bị di động)
USB
2 cổng USB A
Cổng nhận hình ảnh, âm thanh
4 cổng HDMI có 1 cổng HDMI eARC (ARC), 1 cổng Composite
Cổng xuất âm thanh
1 cổng 3.5 mm, 1 cổng Optical (Digital Audio), 1 cổng eARC (ARC)